Bita na Vuity: Na Musanya Gilashin Karatu Na Don Faɗin Idon Sihiri

Kamar mutane da yawa a cikin 40s da 50s, Ina da presbyopia, yanayin da ke sa ya zama da wuya a ga abin da ke gabana. Gefuna na rubutu da haruffa suna kallon dan kadan, wani lokaci mai ban mamaki, kamar zanen launi na ruwa tare da goga mai jika. .

ruwan tabarau masu launin ido

ruwan tabarau masu launin ido
Yanzu, ban da ruwan tabarau na tuntuɓar tun daga aji na shida don gyara myopia, Ina kuma sa gilashin karatu don kiyaye duniya kusa.Na mallaki dozin nau'i-nau'i na takalma a cikin siffofi da girma dabam, jingina zuwa manyan firam a cikin launuka na farko - tunanin Sally Jessy Raphael, Carrie Donovan da Iris Apfel.Na ɓoye gilashina a cikin aljihuna na tebur, aljihunan safa, da drowa na takarce, a kasan jakata da cikin motata, tsakanin matattarar kujera da kuma ƙarƙashin tarin wasiku, a tashar dare da Har yanzu, lokacin da nake buƙatar biyu, ba zan taɓa samun ɗaya ba, kuma ban taɓa tabbatar da ƙarfin da nake buƙata ba.Ya dogara da alamar, ingancin ruwan tabarau da hasken ɗakin da nake ciki.I karanta don rayuwa - Ni ne editan Bita na Littafin New York Times - don haka ina buƙatar samun damar ganin kalmomin da ke shafin!
A 38, sanye da tabarau na karatu hanya ce mai ban sha'awa don bayyana mutumtaka da ruhun 'yanci (ko don jawo ruhun 'yanci da nake so in samu).A 48, na dogara da su har sun rasa wasu daga cikin rokonsu. .Sau da yawa nakan rasa saƙonnin rubutu da imel saboda bana ganin wayata lokacin da nake tafiya.Eh, na ƙara girman font, amma wani lokacin ba na son yarana su iya karanta allo na daga ko'ina. dakin.
Don haka lokacin da na ji cewa Vuity wani sabon digon ido ne ga mutanen da ke da ruɗewar hangen nesa, na kasa jira don gwada shi. Daga labarin Times, na koyi cewa “digon Vuity a kowane ido yana inganta abubuwan da ke kusa da hangen nesa. da sa'o'i 6 da matsakaicin hangen nesa (mahimmanci ga aikin kwamfuta) da sa'o'i 10", kodayake kwarewar kowa zai bambanta.
Bayan jarrabawar ido da sauri, likitan ido na ya ba ni takardar gargadin cewa ɗigon ba zai yi aiki ba saboda na daɗe da sanye da gilashin karatu har idanuna sun saba da shi. Ta ce za mu iya tattauna wasu zaɓuɓɓukan da ba “maƙaryaci” ba. mu na gaba kwanan wata.(Ina ƙoƙarin guje wa kalmar sai dai idan ina magana ne akan ɓangarorin rabin gilashin da nake sawa yayin sakawa; yana ba ni ra'ayi na "wando na kaya" na duniyar ido.) Abin da na sani shine bifocals, Lens na hangen nesa na ci gaba ko guda ɗaya, inda kuke sa nau'ikan ruwan tabarau iri biyu daban-daban - ɗaya don kallo kusa da ɗaya don kallo mai nisa - yana ba da damar idanunku su sami tsaka-tsaki.
Vuity ba a rufe shi da inshora saboda ba a la'akari da shi a matsayin larura na likita, don haka na biya $101.99 a CVS na kwalban kimanin tsawon ƙugina zuwa pinky na.Na haɗiye yawancin bitamin na haihuwa.Na cusa ido ya sauke a cikin tsabar kudin. Aljihu a cikin jakata kuma na nufi gida tare da ɗana ɗan shekara 18, wanda ya ɗauka cewa layin ƙirar ido na ya kasance "mafi ban mamaki ne."
Na zauna a kan kujera a cikin falo na sanya digo a kowane ido kamar yadda likita ya umarta. Ba abin da ya faru, wanda ba abin mamaki ba ne. Na san idanuna suna buƙatar ɗan lokaci don yin ruwa. Mu'ujiza suna ɗaukar lokaci.
Kimanin mintuna 20 bayan haka, ina jirana a wurin ajiye motoci a wajen rawan ’yata ’yar shekara 14, Na sami rubutu daga mijina a gida.Ina tsammanin na cece su, amma ban tabbata ba."Siffar Newton ita ce mahaɗin terrier ɗinmu mai shekaru 12 wanda ba zai iya daidaitawa ba wanda ke son kwali, robobi da abubuwan da ba a sha ba.
Na ji walƙiya biyu na bacin rai da damuwa, kuma na sami alfasha: Ina karanta rubutuna ba tare da tabarau na ba! A cikin mota mai duhu! Ina iya ganin cikakken palette na emoji, har zuwa ratsi akan zebra da ramukan da ke cikin cuku na swiss.

ƙirar ruwan tabarau na lamba

ruwan tabarau masu launin ido
Wannan ba shine lokacin da Fluffy Rabbit ya gane cewa yana da gaske ba, amma har yanzu yana da mahimmanci.
A wannan dare, a cikin ɗakin cin abinci mai haske da dumi, na gane cewa kalmomina sun sake yin duhu. Na san ɗigon ruwa yana tafiya cikin 'yan sa'o'i kuma za ku iya amfani da ita sau ɗaya kawai a rana. Amma har yanzu ina riƙe da wayata, to, wani littafi, tsayin hannuna, yana tsananta chin na ninki biyu kuma ba na son mika wuya ga gilashin. Na ji kamar Charlie a Flowers don Algernon, a hankali ya dawo tsohon kansa.
Abin da ya fi muni shi ne, fararen idanuwana sun yi ruwan hoda. Ka yi tunanin Miyar Tumatir ta Campbell lokacin da ka ƙara madarar gwangwani. ’Yata ’yar shekara 20 ta tabbatar mini da cewa ba ni da tsayi: “Amma jakunkuna sun fi girma al'ada," in ji ta.
Washegari da safe, da zarar na farka, sai na watsar da maganin. A wannan lokacin, na jira mintuna 10 da aka ba da shawarar kafin lambobin sadarwa su tashi.Ban iya karanta umarnin micromanipulation akan sake gwadawa na farko, don haka na rasa wannan dalla-dalla. Ga wanda yake kusa da gani kamar ni (rubutun ruwan tabarau na -9.50 a kowace ido) kuma yana sanye da tsofaffin tabarau na yau da kullun, ƙarin lokacin yana da daraja idan Vuity yayi aiki kamar yadda aka alkawarta. Bai yi ba.
A cikin kwanaki biyar da na yi amfani da digo, ba wai kawai idanuna sun ci gaba da zubar da jini da zubar jini ba, amma hangen nesa na kusa bai inganta sosai ba har ya sa gilashin karatu ya sake sakewa. ɗigon ruwa kuma yana ƙone yayin da suke shiga. Ba na magana game da ciwo. kamar bulala a idonka, amma har yanzu ba dadi.
Vuity da gaske ya zo da amfani lokacin da na bi ta cikin ɓangarorin a cikin ƴan sa'o'i kaɗan da shan magani na. Zan iya tsayawa a kusurwar in leƙa wayata in ga abin da nake gani ba tare da na yi tallar gilashin a cikin aljihuna ba. Hazo ya tashi da zarar sun bugi fatata.
Amma gabaɗaya, waɗannan faɗuwar ba su isa ba don tabbatar da kashe kusan $ 3 a rana don kwanaki 30 na wadata. Kuma tabbas ba su samar da tsawaita tsayuwar da nake buƙata kamar yadda na karanta ba. Na ci gaba da ba da faɗuwar harbi har sai na gane zan kar a sake amfani da man goge baki da ke sanya warin baki ko kuma abin da ke sa ni da kaikayi.
Ɗaya daga cikin mafi girman fa'idodin matsakaicin shekaru shine basira: ko suna gaban ku ko a'a, kuna iya ganin abin da ya kamata su gani. behaving the way they should. Wancan gashin toka, waɗancan jakunkuna a ƙarƙashin idanu? Su ne ɗimbina, na samu tare da taimakon lokaci, damuwa, hawaye da murmushi, da ɗan turawa daga kwayoyin halitta. Domin yanzu, zan ci gaba kuma yi wa kaina ado da mafi girma, mafi haske, mafi kyawun gilashin da zan iya samu.


Lokacin aikawa: Maris 24-2022