Manyan Lambobin Yanar Gizo guda 8 na 2022 A cewar masu binciken gani

Yayin da idanu na daya daga cikin muhimman gabobin da ke dawwama, sau da yawa ba sa samun kulawar da ya kamata.Kimanin mutane miliyan 41 a Amurka suna amfani da ruwan tabarau na lamba1 kuma yawancin masu sawa ba sa tsaftacewa ko maye gurbin ruwan tabarau yadda ya kamata.Ɗaya daga cikin manyan kurakuran da yawancin masu sawa ke yi shine rashin canza ruwan tabarau akai-akai, amma mafi kyawun kantin sayar da layi na iya taimakawa.
Duk da yake yin shawarwari da likita koyaushe yana da kyau, samun damar siyan ruwan tabarau a kan layi hanya ce mai dacewa (kuma wani lokacin mafi araha) don adana ruwan tabarau na lamba.Gaskiya ne cewa hangen nesa yana canzawa da shekaru, amma samun magani mai kyau zai iya rage damuwa na ido, taimaka maka gani mafi kyau, kuma yana shafar lafiyar kwakwalwarka.

Rangwamen ruwan tabarau na Tuntuɓi

Rangwamen ruwan tabarau na Tuntuɓi
Ci gaba da karantawa don gano dalilin da yasa lafiyar ido ke da mahimmanci kuma nemo zaɓin mu na mafi kyawun lambobin sadarwa na kan layi.

Dukkanmu zamu iya yarda cewa hangen nesa yana da mahimmanci ga ingancin rayuwa, amma shin kun san cewa hangen nesa zai iya yin tasiri akan yadda kuke tunani?A cewar Erica Steele, wata kwararriyar likitan naturopathic da ta kware a fannin ilimin halitta da kuma cikakkiyar magani, "kashi 80 zuwa 85 na tsinkayenmu, fahimta, koyo, da ayyukanmu suna da alaƙa da hangen nesa."kawai hangen nesa.
"Yadda ya dace yana ba da damar hangen nesa, fahimta da kwakwalwa suyi aiki a cikin lafiya," in ji Steele."Aiki da yawa da kuma sanya ruwan tabarau na lamba ba daidai ba na iya shafar lafiyar idanunku."
Idan kuna da matsalolin hangen nesa, ruwan tabarau na lamba na iya dacewa da ku.Bayyanar da ya dace zai iya taimakawa tare da matsalolin hangen nesa na gama gari kamar hangen nesa, kusa da hangen nesa, da rashin daidaituwa (wanda aka sani da astigmatism).
Bugu da ƙari, tabbatar da yin magana da likitan ku kafin ku fara siyan lambobin sadarwa akan layi.Duk da yake mafi yawan sanannun samfuran suna buƙatar takardar sayan magani da gwajin ido, saka ruwan tabarau mara kyau na iya haifar da fiye da ƙarancin hangen nesa.
"Mutum na iya kasancewa cikin haɗarin lalacewar ido, kamuwa da cuta, asarar hangen nesa, halayen sinadarai, ko ma makanta," in ji Steele.“A zahiri, hatta tufafi ko ruwan tabarau na zamani ana ɗaukar su suna buƙatar takardar sayan magani don su kasance lafiya.Hanyoyin sarrafawa.Don haka idan akwai wani abin tunawa ko matsala tare da wani nau'in ruwan tabarau na musamman, Hukumar Abinci da Magunguna (FDA) na iya hanzarta gano masana'anta don tabbatar da cewa mutane ba su shafa ba."
Wani muhimmin abu da ya kamata a tuna shi ne cewa idan kuna amfani da ruwan tabarau na lamba a karon farko, yin oda akan layi ba hanya ce mai aminci ko aiki ba.Kuna buƙatar cikakken gwajin ido kuma likitanku zai koya muku yadda ake sakawa da cire ruwan tabarau na lamba lafiya.
Ba kwa buƙatar karya banki don ingantattun lambobin sadarwa.Mun zaɓi zaɓuɓɓuka masu araha ba tare da sadaukar da inganci ko ta'aziyya ba.
Bukatun hangen nesa kowa ya bambanta.Shi ya sa muke neman kamfanonin tuntuɓar yanar gizo waɗanda ke ba da ruwan tabarau iri-iri don magance matsalolin lafiyar ido iri-iri.
Mun san kuna cikin aiki kuma abu na ƙarshe da kuke so ku yi shine ɓata lokaci tare da tsarin tsari mai rikitarwa ko jinkirin bayarwa.Mun haɗa da kamfanoni waɗanda ke sauƙaƙa yadda zai yiwu don yin oda da karɓar lambobin sadarwar ku.
Idanunku ba su da tsada, shi ya sa muke son ku kula da shi.Muna ba kamfanoni fifiko waɗanda ke amfani da mafi kyawun kayan aiki kuma suna bin ƙa'idodin aminci.
Lokacin da yazo ga waɗannan lambobin sadarwa, haske shine sunan wasan.Shafin yana da babban zaɓi na samfuran samfuran, don haka (ko da kuwa wahalar ku) tabbas za ku sami ingantattun ruwan tabarau don idanunku.Da farko, kawai zazzage ƙa'idar da ta dace kuma za a sa ku yi gwajin hangen nesa ta kan layi.Wannan tsari yana sauƙaƙa samun takardar sayan magani daga jin daɗin gidanku, kuma idan ba ku ji daɗin siyan ku ba, kuna iya cin gajiyar dawowar su da manufofin musaya kyauta.
Shafin yana karɓar inshora kuma kusan koyaushe yana siyarwa (yawanci zaka iya samun kashi 20% a kashe siyan farko).Bayan shigar da takardar magani ko gwajin ido, kawai zaɓi lamba kuma sanya oda.Kuna buƙatar sake cika takardar sayan magani da ke akwai?Har ma kuna iya rubuta odar ku kuma za a tura shi dare ɗaya.
Tuntuɓi ruwan tabarau na iya ninka, don haka yana da mahimmanci a nemo kamfani wanda ke ba da farashi mai sauƙi ba tare da lalata inganci ba.Duk da yake wannan rukunin yanar gizon kuma baya bayar da inshora, yana ba da ƙarancin farashi don manyan lambobin sadarwa.Akwai samfuran sama da 30 da za a zaɓa daga, kuma duk umarni sama da $99 suna karɓar jigilar kaya kyauta.Bugu da kari, (kamar yadda sunansa ya nuna) shafin yakan bayar da rangwame, gami da kulla yarjejeniya ga sabbin abokan ciniki.
Wata babbar fa'ida ita ce jarrabawar ido ta yanar gizo kyauta.Yana ɗaukar kusan mintuna 15 don gwajin ido da kuma wasu sa'o'i 24 don rubuta takardar sayan magani ta imel.Kuna buƙatar kwamfuta da wayar hannu don yin gwajin.Lura cewa gwajin hangen nesa baya samuwa ga marasa lafiya a ƙarƙashin 18 ko sama da shekaru 55.Idan kai (ko wanda ka yi oda daga wurin) ka fada cikin wannan rukunin, kana buƙatar ganin likita kuma ko dai ka bi tsohuwar hanyar da aka tsara ko shigar da takardar sayan magani akan layi.
Hakanan tsarin sake cika abu ne mai sauqi qwarai, kuma kuna iya biyan kuɗi don karɓar ruwan tabarau ta atomatik a tazara waɗanda suka dace da ku, tare da ƙarin ragi.
Idan kuna son wuri mai sauƙi, shakatawa don kula da lafiyar idon ku, Lambobi Direct shine wurin zama.Shafin yana karɓar mafi yawan manyan kamfanonin inshora kuma yana da babban jerin sanannun alamun.Gidan yanar gizon abokantaka na mai amfani yana sauƙaƙa yin odar kayayyaki kuma galibi kuna iya samun rangwame.Lura cewa idan kuna buƙatar mayar da ita, za ku biya kuɗin jigilar kaya.
Don fara odar ku, kuna buƙatar ƙirƙirar asusu.Daga nan, shigar da takardar sayan magani ko yin gwajin hangen nesa kan layi akan rukunin yanar gizon.Da farko, za a tambaye ku don amsa ƴan gajerun tambayoyi don sanin ko kun cancanci takardar sayan magani ta kan layi (misali, yaushe ne jarrabawar ido ta ƙarshe, wane nau'in gilashin da kuke yawan sawa, da takardar sayan magani na yanzu).Hakanan zaka buƙaci ɗaukar hoton idonka (zaka iya yin hakan kai tsaye daga kwamfutarka ko wayar) don likitanka zai iya duba ko wane irin ja ko haushi.Dukkanin tsarin, gami da gwajin ido da kansa, yana ɗaukar kusan mintuna goma, kuma zaku karɓi takardar sayan magani a cikin kwanaki biyu masu zuwa.

Rangwamen ruwan tabarau na Tuntuɓi

Rangwamen ruwan tabarau na Tuntuɓi
Abin da ya rage shi ne oda waɗannan ruwan tabarau kuma za a kai su ƙofar ku cikin ƴan kwanaki.Daidaitaccen jigilar kwanaki 7 zuwa 10 kyauta ne, ko kuna iya biya don hanzarta shi.
LensCrafters yana ba da ƙima iri-iri da jigilar kaya kyauta.Kuna iya samun babban rangwame lokacin da kuka sayi kayan aiki na shekara, kuma rukunin yanar gizon yana sauƙaƙa samun ingantattun ruwan tabarau don idanunku.Bugu da ƙari, shafin yana karɓar inshora.
Don gwajin ido za ku buƙaci zuwa ɗaya daga cikin shagunan kamfani na yau da kullun, don haka wannan zaɓi ne mai kyau kawai idan kuna da takardar sayan magani da ake buƙatar cikawa - wanda hakan ba za a iya yin odar ba.Kawai zaɓi ruwan tabarau, shigar da bayanan likitanci da inshora kuma ƙara su a cikin keken ku.Da zarar ka ƙirƙiri asusu, yana ɗaukar ƴan mintuna kaɗan kawai don sake yin oda, ko kuma za ku iya ajiye kuɗi ta hanyar yin rajista don samar da shekara guda.
Tare da babban zaɓi na sanannun alamun da kuma zaɓi mai launi mai launi, shafin yana da sauri da sauƙi don yin odar ruwan tabarau (ko gilashin) akan layi.Abin takaici, ba a karɓi inshora ba.Amma idan ba ku damu da biyan kuɗi daga aljihu ba, zaɓi da sauƙin yin oda a nan na iya zama darajarsa.
Wani fa'ida shine zaku iya samun gwajin ido akan gidan yanar gizon don sabunta takardar sayan magani.Lura cewa (yawanci) gwajin hangen nesa ba ya samuwa ga mutanen da ba su taɓa sa ruwan tabarau a da ba.Idan kuna da takardar sayan magani ta baya kuma kuna son sabunta ta, kawai kuna buƙatar amsa ƴan tambayoyi don bincika cancanta da farko.Bayan an gama gwajin, mai ba da magani mai lasisi zai aiko muku da takardar sayan magani cikin kwanaki biyu masu zuwa.
A gefe guda, tabbas yana ɗaya daga cikin mafi tsadar gwajin hangen nesa ta kan layi ($ 35) - yana da mahimmanci a lura cewa gwajin hangen nesa na kan layi baya maye gurbin cikakken gwajin ido, yana kuma duba lafiyar idanunku.
Shafin yana ba da ingantaccen bayanin tuntuɓar har ma mafi kyawun sabis na abokin ciniki.Gidan yanar gizon kusan koyaushe yana da tallace-tallace kuma kamfanin yana ba da garantin gamsuwa 100% - don haka idan ba ku gamsu da siyan ku ba, zaku iya dawo da ruwan tabarau ba tare da jinkiri ba.Tare da babban zaɓi na iri, zaku iya bincika ta alama, masana'anta, ko nau'in ruwan tabarau na lamba, gami da ruwan tabarau masu launi, ruwan tabarau na sawa na yau da kullun, da astigmatism/toric ruwan tabarau.
Bayan zabar ruwan tabarau na lamba, kawai ku shigar da takardar sayan magani kuma ƙara shi a cikin keken siyayya.A gefe guda, babu jarrabawar ido ta kan layi kuma ba a yarda da inshora.Idan kuna neman gidan yanar gizo mai sauƙi don amfani, kuna da ingantacciyar takardar sayan magani, kuma kada ku damu da biyan kuɗi daga aljihu, wannan na iya zama wuri mai kyau don farawa.
Tare da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan 28 da za a zaɓa daga, Lens.com yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kamfanonin tuntuɓar kan layi don waɗanda ke son samun zaɓi.Abin takaici, ba a yarda da inshora ba, amma rukunin yanar gizon yana ba da rangwamen kuɗi don sayayya mai yawa, don haka da ƙarin siyayya, yana samun rahusa.
Don ba da oda, za ku iya raba kwafin girke-girke ko sabunta girke-girke a gida tare da gwajin ido na rukunin.Gwajin hangen nesa yana ɗaukar ƙasa da mintuna biyar kuma zai ƙara ƙarin $10 akan siyan ku.Bayan an gama gwajin, zai ɗauki awanni 24 kafin likitanku ya duba sakamakonku kuma za a ba ku kwafin takardar sayan magani.Daga can, kawai zaɓi lambar sadarwar ku kuma ƙara su cikin keken siyayya.
Idan kuna da takardar sayan magani kuma kuna neman zaɓi mai sauri da sauƙi tare da babban zaɓi na samfuran, Lambobin Walmart babban zaɓi ne.Dandalin tuntuɓar kan layi yana ba da jigilar kaya kyauta da zaɓuɓɓukan biyan kuɗi don haka ba za ku taɓa damuwa da ƙarewa ba.Lura cewa rukunin yanar gizon baya karɓar inshora, don haka dole ne ku biya shi daga aljihun ku.
Don ba da oda, zaku iya tambayar kamfani don tuntuɓar likitan ido don tabbatar da takardar sayan magani, ko kuna iya imel ko fax kwafi.Shafin ya ambaci cewa aika kwafin jiki ta hanyar fax ko imel na iya hanzarta aiwatar da aiki sosai.Koyaya, babu jarrabawar ido ta kan layi, don haka idan kuna buƙatar sabunta takardar sayan ku, wannan bazai zama mafi kyawun zaɓi ba.Kuna iya zuwa ɗaya daga cikin cibiyoyin gani na Walmart idan kuna so, amma hakan na iya karya manufar yin odar lambobin sadarwa akan layi.
Tsaro shine la'akari lamba ɗaya lokacin siyan ruwan tabarau akan layi, kuma yana da mahimmanci a siya daga kamfanonin da ke buƙatar takardar sayan magani kawai.Steele ya bayyana wannan batu ta hanyar yin bayani, "Kamfanonin da ke siyar da ruwan tabarau na OTC daga masu siyar da ba su da lasisi suna ɗaukar haɗarin haɗari kamar na jabun ruwan tabarau na yaudara ko na jabu waɗanda za su iya ƙunsar maganin sinadarai waɗanda za su iya lalata, haushi ko cutar da idanu."
Idan har yanzu ba ku san inda za ku duba ba, Steele ya ce yana da kyau ka'ida don zaɓar alamar da likitan ido na [ophthalmologist ko] ya ba ku shawara."Sau da yawa, likitocin ido [likitoci] suna ba da shawarar shagunan kan layi waɗanda suke aiki akai-akai," in ji ta.“Nemi takamaiman alamar tuntuɓar likitan ido [likitan] ɗinku ya ba da shawarar, shigar kuma koyaushe ku yi amfani da takardar sayan magani.Yawancin lokaci ina ba da shawarar wurin da za ku iya loda girke-girke maimakon rubuta shi, don guje wa rudani."
Wani muhimmin abin la'akari shi ne cewa yayin yin odar lambobin sadarwa a kan layi hanya ce mai amfani don adana lokaci da kuɗi, wannan hack ɗin mai amfani ba zai maye gurbin ziyararku na yau da kullun ga likita don gwajin ido ba.Ko da kamfanin da ka ba da oda yana ba da gwajin hangen nesa ta yanar gizo, waɗannan gwaje-gwajen za su bincika takardun magani ne kawai ba lafiyar idanunka ba, wanda, kamar yadda muka ambata, yana da mahimmanci ga lafiyarka gaba ɗaya.
Ee, kawai ka tabbata kamfanin da kake siya yana buƙatar takardar sayan magani, takardar sayan magani yana aiki, kuma har yanzu kuna samun gwajin ido akai-akai.
Ya dogara da nau'in ruwan tabarau.Ga wasu yana ɗaukar rana ɗaya, wasu kuma yana iya ɗaukar wata guda.Idan har yanzu ba ku da tabbas, duba shawarwarin masana'anta kuma ku tuntubi likitan ku.
Akwai kamfanoni da yawa da ke siyar da lambobin sadarwa na kan layi, kuma rukunin yanar gizon da muka haɗa a cikin wannan jerin sune mafi kyawun zaɓuɓɓuka don la'akari.Kamar koyaushe, bincika likitan ku kafin yanke shawarar da ta shafi lafiyar ku, saboda kulawar ido yana da mahimmanci ga lafiyarmu gaba ɗaya da tsawon rai!Don ƙarin koyo game da buƙatun kula da ido, koyi yadda ake zabar tabarau masu kyau da kuke mantawa da su.
Shannon marubucin lafiya da lafiya ne kuma edita.Ta yi aiki da Healthline.com, MedicalNewsToday.com kuma an nuna ta a cikin Insider Inc., Mattress Nerd da sauransu.


Lokacin aikawa: Oktoba-18-2022