Amintacciya da ingancin ruwan tabarau masu launi da aka samar da yawa

Lokacin da marasa lafiya suka kawo batun ruwan tabarau masu launi, abu na farko da ya zo a hankali shine canza launin ido. Baya ga dalilai na kwaskwarima, ruwan tabarau mai launi ko tinted na iya taimakawa marasa lafiya ta hanyoyi da dama, kamar rage haske ko canza launi. fahimta a cikin mutanen da ke da makanta launi.
Ko don kwaskwarima ko amfani da warkewa, ruwan tabarau masu launi ba gaba ɗaya ba shine abin da OD ke nufi ga marasa lafiya. Duk da haka, da zarar an ba da shawarar, suna da sha'awar marasa lafiya da yawa.

kalar ruwan tabarau

kalar ruwan tabarau
Za a iya ba da shawarwari daga kusurwoyi daban-daban. Ko da kuwa yadda ake isar da su, yana da mahimmanci a lura cewa yayin da ruwan tabarau masu launi na iya amfanar marasa lafiya, suna ɗauke da haɗarin da mutane da yawa ba su sani ba. Bari mu sake nazarin yadda ruwan tabarau masu launi na iya zama lafiya da kuma amfani da marasa lafiya.
Ana iya samun ruwan tabarau masu launi masu yawan jama'a waɗanda aka yi amfani da su a cikin kayan aikin gwadawa kuma ana iya ba da su cikin sauƙi a cikin saitunan ofis.Sau da yawa, waɗannan hotunan ana yin su ta kwamfuta.Saboda haka, OD ba zai iya canza sigogi kamar saturation, haske, ko daidaita launi.
Ruwan tabarau masu launi masu yawa waɗanda aka samar da su na iya haɓaka launin yanayin idon mai haƙuri ko kuma su canza shi gaba ɗaya.Sun yi kama da mafi yawan ruwan tabarau masu laushi da ake amfani da su don gyara kurakurai. ruwan tabarau.
Yawancin ruwan tabarau masu launi masu yawa suna da iko mai siffar siffar da aka maye gurbinsu kowace rana ko kowane wata. Lenses ba su da tsada saboda yawan yawan jama'a, don haka ana iya gabatar da su cikin sauƙi ga marasa lafiya a matsayin zaɓi na cikakken lokaci ko na wucin gadi.
Ruwan tabarau masu launuka masu yawa waɗanda aka samar galibi suna shahara a cikin al'amuran zamantakewa.1 Godiya ga goyon bayansu na gaskiya da launuka masu launi a kusa da iris, suna ba da izini iri-iri iri-iri waɗanda zasu iya ƙirƙirar kamanni na halitta ko m.
Alal misali, mai haƙuri da idanu masu launin ruwan kasa zai iya zaɓar launin ruwan kasa ko hazel don canza launin launi na iris, ko blue ko kore don canza bayyanar da sauri. yawan rikitarwa tsakanin masu sanye da ruwan tabarau.2
Matsaloli Yayin da haɗarin ruwan tabarau na kwaskwarima a bayyane yake ga ODs waɗanda suka ga sakamakon ido, yawancin jama'a ba su da masaniya game da barazanar da suke haifar da lafiyar ido.Lokacin da Berenson et al.binciken ilimin marasa lafiya da kuma amfani da ruwan tabarau na kwaskwarima, sakamakon ya nuna cewa yawancin marasa lafiya ba su fahimci haɗari ba da kuma umarnin yin amfani da su. daga tushe mara izini.
Lokacin da aka tambaye shi game da ilimin ruwan tabarau na tuntuɓar, sakamakon ya nuna cewa yawancin marasa lafiya ba su san ka'idar sawa da ta dace ba.3 Yawancin marasa lafiya ba su san cewa ba bisa ka'ida ba ne don sayar da ruwan tabarau na lamba a kan kanti ba tare da takardar sayan magani a duk faɗin ƙasar ba. ruwan tabarau ba panacea ba ne, wanda parasites na iya haɗawa da ruwan tabarau, kuma ruwan tabarau na “anime” ba su da FDA-an yarda.3
LABARI: Sakamakon Zaɓe: Menene Mafi Girma Rashin Jin Dadinku Game da Tushen Lens? Daga cikin marasa lafiyar da aka bincika, 62.3% sun ce ba a taɓa koya musu yadda ake tsaftace ruwan tabarau ba.3
Duk da yake muna iya sanin wasu daga cikin waɗannan binciken, yana da mahimmanci mu bincika yadda ruwan tabarau na kwaskwarima ke ƙara damar abubuwan da ba su da kyau (AEs) idan aka kwatanta da ruwan tabarau masu tsabta.
AEs Launuka ruwan tabarau suna da haɗari mafi girma na cututtuka da cututtuka masu kumburi saboda abubuwan da suka haɗa da su.Wani bincike na baya-bayan nan ya yi nazari akan nau'o'in nau'in nau'i na kwaskwarima don sanin wurin da pigments a cikin ruwan tabarau. pigment a cikin 0.4 mm na saman. Yawancin ƙasashe ba sa daidaita girman shingen fenti, amma wurin zai iya rinjayar aminci da kwanciyar hankali.5
Wani binciken kuma ya gano cewa galibin nau'ikan ruwan tabarau sun gaza yin gwajin goge-goge, wanda hakan ya haifar da barewa masu launi. na pigment detachment.
Abubuwan da ke da alaƙa: Lenses tare da OCT-ƙayyadaddun scleral-lens sarari gazawar swabbing gwaje-gwaje ya nuna mafi girma Pseudomonas aeruginosa adhesion, wanda ya haifar da ƙara AEs da hangen nesa-barazana AEs.Waɗannan pigments an samu dauke da abubuwa masu guba ga ido surface kyallen takarda.
Kasancewar kowane pigment na iya haifar da AEs.Lau et al cewa ruwan tabarau tare da pigments akan ruwan ruwan tabarau (gaba ko baya) suna da ƙimar juzu'i mafi girma a cikin yankuna masu launi fiye da a bayyane wuraren.8 Nazarin sun kammala cewa ruwan tabarau na kwaskwarima. tare da alamun da aka fallasa ba su da ƙarancin daidaituwa, wanda ke haifar da lubricity da haɓakar haɓaka. Lubricity da rashin ƙarfi suna taka muhimmiyar rawa wajen kiyaye kwanciyar hankali na fim. A sakamakon haka, katsewa zai iya haifar da hangen nesa mara kyau da kuma rage jin daɗin ruwan tabarau.
Acanthamoeba keratitis na iya faruwa tare da kowane nau'in ruwan tabarau na lamba, haɗarin da muke tattaunawa tare da duk sababbin masu sawa.Koyawan marasa lafiya don kauce wa yin amfani da ruwa tare da ruwan tabarau mai laushi shine muhimmin mahimmanci na shigar da ruwan tabarau da horo na cirewa. rage AEs da ke hade da ƙananan ƙwayoyin cuta, amma bincike na baya-bayan nan ya gano cewa abun da ke cikin ruwan tabarau yana rinjayar yiwuwar Acanthamoeba da ke haɗawa da ruwan tabarau.9
Abubuwan da ke da alaƙa: Ba da Toric Orthokeratology Lenses Scanning Electron Microscope Hoton Amfani da hotunan SEM, Lee et al.ya gano cewa saman achromatic na ruwan tabarau na kwaskwarima sun kasance masu santsi da laushi fiye da wurare masu launi.

kalar ruwan tabarau

kalar ruwan tabarau
Sun kuma gano cewa mafi girman adadin Acanthamoeba trophozoites an haɗa su zuwa wuraren da ba su da launi idan aka kwatanta da marasa launi, wurare masu santsi.
Yayin da ake buƙatar ruwan tabarau na kwaskwarima yana ƙaruwa, wannan haɗari ne wanda ya kamata a tattauna tare da marasa lafiya waɗanda ke sa ruwan tabarau masu launi.
Tare da sababbin kayan ruwan tabarau, irin su silicone hydrogels, mafi yawan ruwan tabarau na sadarwa da aka samar da yawa suna samar da karin iskar oxygen fiye da yadda ya kamata. Ana auna watsawar iskar oxygen ta tsakiyar yankin na gani na ruwan tabarau, yayin da iskar oxygen na gefe yana da matsala.
Wani bincike da Galas da Copper suka yi sun yi amfani da ruwan tabarau na musamman da aka kera tare da pigments ta tsakiyar yankin gani na tsakiya don auna iskar oxygen ta cikin pigments.10 Sun gano cewa launin ruwan bai yi tasiri a kididdigar da iskar oxygen ba, don haka yana nuna cewa baya rage ko canza ruwan tabarau. aminci.LATED: Kwararre Yana Bada Sirrin Samun Nasarar Ayyukan Lens
KAMMALAWA Duk da gazawar da aka samar da ruwan tabarau masu yawa, amfani da su yana ƙaruwa akai-akai.Wannan labarin yana nufin taimaka wa masu aiki su fahimci dalilin da yasa ilimi shine muhimmin sashi na saka ruwan tabarau masu launi. taimakawa rage mummunan al'amura da inganta amincin ruwan tabarau masu launi.


Lokacin aikawa: Juni-04-2022