Mojo Vision Smart Lens ɗin Tuntuɓi yana ba ku damar duba cikin Makomar Metaverse

A watan Maris, wani farawar fasaha da ake kira Mojo Vision ya bayyana hangen nesa na gaba - ko maimakon haka, nan gaba.Ya haifar da samfurin "smart" ruwan tabarau na sadarwa wanda, lokacin da aka sawa, aikin haɓaka gaskiyar (AR) akan duk abin da mai amfani ya gani.Think of Yana kama da Google Glass, amma yana da gwaji kuma yana shiga cikin kwallan idon ku. An yi wa lakabi da Mojo Lens, waɗannan lambobin sadarwa suna yin alƙawarin nunin 3D mai kyau da tsarin sa ido, yana bawa mai sawa damar ganin bayanai masu amfani kamar nisan da kuka yi gudu yayin motsa jiki, ko kuma inda kuke. kun kasance a lokacin zagaye na Hole na golf.

Nawa Ne Lens Na Tuntuɓi

Nawa Ne Lens Na Tuntuɓi
Akwai matsala guda ɗaya kawai: ruwan tabarau samfurin har yanzu ba zai dace ba. Kuna iya leƙa ta cikin ruwan tabarau ɗaya bayan ɗaya, kuma ba za a iya sanya su cikin aminci a kan kwallan idonku ba.
Yanzu, wannan yana canzawa da sauri, kamar yadda Mojo ya nuna ana iya sawa da idon ɗan adam.Mojo ya sanar a ranar 28 ga Yuni cewa Shugaba Drew Perkins shine na farko da ya fara sanya takalma.
"Bayan kammala gwajin gwaji da kuma rage yuwuwar haɗarin aminci, na sanya Mojo Lens," Perkins ya rubuta a cikin wani gidan yanar gizo. "A cikin farin ciki mai girma, na gano cewa zan iya yin hulɗa tare da kamfas don nemo abubuwana, duba hotuna, da amfani. teleprompter na kan allo don karanta abubuwan ban mamaki amma sanannun maganganu. "
Yayin da aka kaddamar da Mojo Lens a watan Maris, har yanzu suna buƙatar wayoyi don aiki.Yanzu cewa waɗannan ruwan tabarau ba su da waya, kamfanin ya ɗauki babban mataki don ƙirƙirar AR wearable na kasuwanci. wanda zai ba masu gudu damar bin diddigin nisa, gudunsu da kuma hanyarsu.Wearables kuma suna da yuwuwar zama tsawo na wayarku ko smartwatch.
"A ƙarshe, kayan aiki ne da ke ba wa mutane wani mataimaki marar ganuwa wanda ke sa su mayar da hankali a cikin yini ba tare da rasa bayanan da suke bukata don jin dadi a kowane hali ba," in ji Perkins.
Mojo ruwan tabarau da kansu suna amfani da m lamba ruwan tabarau na numfashi, don haka ba shi da sassauƙa kamar ruwan tabarau na yau da kullun amma har yanzu suna da numfashi.An saka kewayon na'urorin lantarki a ciki, gami da baturi mai darajar likita, microprocessor don kwamfuta, da rediyon sadarwa, don haka yana iya yin hulɗa tare da wasu aikace-aikace da na'urori.Steve Sinclair, babban mataimakin shugaban kamfanin Mojo na samfur da tallace-tallace, ya gaya wa IEEE Spectrum a watan Maris cewa samfurin na yanzu ba ya haɗa da firikwensin hoto, don haka ba zai iya ɗaukar hotuna ko bidiyo ba tukuna. .Babu bukatar damuwa da kyamarar ta yi muku leƙen asiri ba tare da sani ba.(To, kar ku damu da yawa.)
Yayin da ake yin alƙawarin, duk wani haɓaka da ke kewaye da AR wearables yana da daraja zuba ruwan sanyi kadan - balle gilashin AR. Na farko, ruwan tabarau na yau da kullum na iya haifar da matsalolin lafiya da yawa, irin su bushewar idanu da haɓakar fungal.Ƙara tarin kayan lantarki zuwa wani. ruwan tabarau mai tsauri, kuma hakan na iya zama girke-girke na bala'i ga mutane da yawa.Masu amfani da yuwuwar za a iya kashe su ta hanyar ra'ayin sanya batura a kan idanunsu (kuma don dalilai marasa tushe).
Akwai kuma gaskiyar cewa za a iya samun 'yan aikace-aikace masu amfani kuma har ma da ƙarancin buƙatar wannan fasaha. Dukanmu mun tuna da ɓarna na Google Glass, wanda ya ga yawan karuwa, kamar sauti mai karfi a cikin iska, saboda ba mutane da yawa sun yarda da su ba. harsashi $1,500 don yuwuwar tsaro da haɗarin sirri, kuma hakan ya sa ka zama wawa kamar jahannama .Me ya sa za mu sa ran wani abu daban da nau'in ruwan tabarau na AR guda biyu?

Nawa Ne Lens Na Tuntuɓi

Nawa Ne Lens Na Tuntuɓi
Sa'an nan kuma, idan za a yi imani da tallan da ke kewaye da duniyoyi masu mahimmanci, hakika lokaci ne kawai kafin AR wearables. A yanzu, duk da haka, kamfanin zai yi amfani da sabon samfurin da aka ƙera tare da manufar "mika kai ga FDA don amincewar kasuwa. "Perkins ya ce. Tsarin zai hada da wasu gwaje-gwaje na asibiti, don haka kada ku yi tsammanin samun ma'aurata kowane lokaci nan da nan.


Lokacin aikawa: Yuli-15-2022