FDA ta ce Waɗannan Tuntuɓi ɗaya ne da bai kamata ku yi amfani da su ba

Babban ma'aikatan editan mu ne ke duba gaskiyar abin da ke ciki don yin la'akari da daidaito da tabbatar da masu karatunmu sun karɓi ingantattun bayanai da shawarwari don yin mafi wayo, mafi kyawun zaɓi.
Muna bin ƙa'idodin da aka tsara don samun damar bayanai da haɗin kai zuwa wasu albarkatu, gami da binciken kimiyya da mujallolin likita.

lambobi masu launin magani
If you have any questions about the accuracy of our content, please contact our editors at editors@bestlifeonline.com.
Idan sanya abokan hulɗarku su zama muhimmin ɓangare na al'adar safiya, kamar kofi na farko na kofi, ba ku kadai ba. A cewar Cibiyar Kula da Cututtuka (CDC), kimanin mutane miliyan 45 a Amurka suna sanye da ruwan tabarau na lamba.
Duk da haka, akwai nau'in ruwan tabarau guda ɗaya wanda bai kamata ku taɓa amfani da shi ba - idan kun yi haka, za ku iya yin haɗari ga hangen nesa. Karanta don gano irin nau'in ruwan tabarau mafi kyau da ƙwararrun ruwan tabarau a Cibiyar Abinci da Magunguna ta Amurka ( FDA).
Yayin da mutane da yawa ke saya da amfani da ruwan tabarau na kan-da-counter kowace shekara ba tare da lahani ba, yin hakan yana mirgina dice kowane lokaci.
FDA ta yi rahoton cewa yin amfani da ruwan tabarau na kan-da-counter ko yin amfani da su ba tare da izini ba na iya yanke ko katse ƙwallon ido, haifar da rashin lafiyan halayen, haifar da ƙaiƙayi ko idanu na ruwa, haifar da cututtuka, lalata hangen nesa, har ma haifar da makanta.
Duk da yake yana iya zama abin jin daɗi don yin ado da idanunku tare da ruwan tabarau masu launi, ko don wani lokaci na musamman ko don canza bayyanar ku, FDA ta ce yana da mahimmanci don samun ruwan tabarau masu dacewa don idanunku don guje wa lalacewar ido.
Don tabbatar da cewa kun sami ruwan tabarau masu dacewa, FDA ta ba da shawarar cewa ku sami gwajin ido kuma ku sami takardar sayan magani daga likitan ido mai lasisi, har ma da ruwan tabarau na ado, don tabbatar da sun dace.
Yayin da ruwan tabarau na kan-da-counter na iya zama mafi kusantar haifar da lahani, ruwan tabarau na kowane nau'i na iya yin haɗari ga lafiyar idon ku idan ba ku kula da wasu alamun gargaɗi ba.
Tabbatar tuntuɓar ƙwararrun likita idan kun lura da ja, ciwon ido na ci gaba, zubar jini, ko rashin hangen nesa, saboda waɗannan na iya zama alamun kamuwa da ciwon ido.” Idan ba a kula da shi ba, ciwon ido zai iya zama mai tsanani kuma ya sa ku rasa gani,” FDA tayi kashedin.

lambobi masu launin magani
Duk da yake ba dole ba ne ka sayi ruwan tabarau kai tsaye daga likitan ido, akwai hanyar da za a bambanta masu siyar da ruwan tabarau na halal daga masu siyarwa waɗanda ƙila suna siyar da samfuran da ba su da lahani.
Bisa ga dokokin FDA, duk wani halaltaccen dillalin ruwan tabarau zai tambaye ku takardar magani don ruwan tabarau kuma duba likitan ku kafin ya ba ku samfurin. "Ba wai kawai ya kamata su nemi takardar sayan magani ba, har ma su nemi sunan likitan ku da wayar lamba.Idan ba su nemi wannan bayanin ba, suna keta dokar tarayya kuma suna iya sayar muku da ruwan tabarau ba bisa ka'ida ba, "in ji FDA.


Lokacin aikawa: Janairu-15-2022