Nasihun Lafiyar Ido: Abubuwan Yi da Karɓi tare da Lens ɗin Tuntuɓa |Lafiya

https://www.eyescontactlens.com/nature/

Sanya ruwan tabarau na lamba hanya ce mai aminci kuma mai dacewa don gyara hangen nesa: idan sawa, tsaftacewa da kulawa da kyau, amfani da rashin kulawa na iya jefa ku cikin haɗarin kamuwa da cuta ko ma lalata idanunku.A wasu kalmomi, idan aka sawa daidai da tsafta, ruwan tabarau shine mafi kyawun madadin gilashin saboda rashin tsaftar ruwan tabarau na iya haifar da cututtuka masu haɗari masu haɗari kamar ƙwayoyin cuta ko ƙwayar cuta na ƙwayar cuta ko Acanthamoeba keratitis.
Saboda haka, idan yaro ko matashi ba a shirye su yi amfani da ruwan tabarau na lamba bisa ga gaskiya ba, za a iya jinkirta sanya su.A wata hira da HT Lifestyle, Dr. Priyanka Singh (MBBS, MS, DNB, FAICO), Darakta kuma Mashawarci Kan Ido a Cibiyar Ido ta Neytra a New Delhi, ya ce: "An rarraba ruwan tabarau na lamba zuwa nau'i daban-daban bisa la'akari da tsawon lokaci ko ranar karewar su. .Yana iya kasancewa daga ruwan tabarau na kwana ɗaya, wata ɗaya da wata 3 zuwa shekara ɗaya.Ruwan tabarau na yau da kullun suna da ƙarancin damar kamuwa da cuta da ƙarancin kulawa, amma sun fi tsada idan aka kwatanta da ruwan tabarau na shekara ɗaya.Yayin da ruwan tabarau na kowane wata da na wata 3 sune mafi yawan amfani da ruwan tabarau.
Ta kara da cewa: "Yana da kyau kada a yi amfani da ruwan tabarau da suka ƙare, ko da sun yi kyau, kuma bai kamata ku sanya ruwan tabarau fiye da sa'o'i 6-8 a rana ba, ba a cikin shawa ko lokacin barci ba."hutawa.Barci."Ta ba da shawarar:
1. Tabbatar da wanke hannunka sosai da sabulu da ruwa kafin sanya CL.Yi goge tare da tawul mara lint, sannan sanya CLs ɗaya bayan ɗaya (kada ku haɗa gefen hagu da dama).
2. Lokacin cire CL sake, wanke hannuwanku kuma bushe su da tawul don rage gurɓataccen hannu ko ruwa.
3. Bayan cire ruwan tabarau, wanke CL tare da ruwan tabarau na ruwan tabarau, sa'an nan kuma maye gurbin maganin a cikin ruwan tabarau tare da sabon bayani.
Dokta Priyanka ta ba da shawara sosai: “Kada ku taɓa musanya maganin ruwan tabarau da wani abu dabam.Sayi ingantaccen bayani kuma duba cikawa da ranar karewa kafin amfani.Idan kana da ciwon ido, kar a watsar da idanunka da ruwa, ga likitan ido maimakon.Idan har haushi ya ci gaba, cire ruwan tabarau a ga likitan ido. Haka nan, idan kana da ciwon ido, ka daina sanya ruwan tabarau na ɗan lokaci kuma ka guje wa ruwan tabarau, saboda suna iya zama masu ɗaukar kamuwa da cuta.
Dokta Pallavi Joshi, Mashawarci Corneal, Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙadda ) , ya yi, na Sankara Eye Asibitin, Bangalore, ya yi magana game da sawa da kulawa da ruwan tabarau, yana ba da shawara:
1. Wanke hannunka kafin ka taba idanunka ko ruwan tabarau.Wanke hannuwanku sosai da sabulu da ruwa, kurkura da bushe hannuwanku da tawul mai tsabta.
2. Lokacin cire ruwan tabarau daga ido, tabbatar da kashe shi da maganin da likitan ido ya ba da shawarar.
4. Wanke akwati na ruwan tabarau kowane mako da ruwan dumi kuma maye gurbinsa aƙalla kowane watanni 3 ko kamar yadda ƙwararrun kula da lafiya suka umarta.
5. Da fatan za a ɗauki gilashin ku tare da ku idan kuna buƙatar cire ruwan tabarau na lamba.Har ila yau, a koyaushe kiyaye akwati na ruwan tabarau mai amfani a duk inda kuka je.
5. Idan idanunku sun yi fushi ko ja, kada ku sanya ruwan tabarau na lamba.Ka ba su dama su huta kafin sake saka su cikin idanunka.Idan idanunku kullum suna ja da blush, duba likitan ido da wuri-wuri.
6.Kada ku tsallake gwajin ido na yau da kullun.Ko da idanunka sun yi kyau, lafiyar ido da duba lafiyar ido suna da mahimmanci, musamman idan kuna amfani da ruwan tabarau akai-akai.
Tabbatar tuntuɓar likitan ku game da madaidaicin ikon refractive don idanunku da mafi kyawun ruwan tabarau na idanunku.


Lokacin aikawa: Oktoba-10-2022